![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
” พรรคพร้อม ” เปิดประตูสู่ภาคเหนือ จัดสัมมนา“โครงการส่งเสริมประชาธิปไตย” ตั้งตัวแทนของพรรคประจำจังหวัดเชียงใหม่
![” พรรคพร้อม ” เปิดประตูสู่ภาคเหนือ จัดสัมมนา“โครงการส่งเสริมประชาธิปไตย” ตั้งตัวแทนของพรรคประจำจังหวัดเชียงใหม่](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/05/F01B89B9-848C-40D4-A736-7C400D9A57B7-850x560.jpeg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
เมื่อวันที่ 5 พฤษภาคม 2567 ที่ จ.เชียงใหม่ ดร.พิมไหมทอง ศักดิพัตโภคิน หัวหน้าพรรคพร้อมได้นำทีมคณะกรรมการบริหารพรรค จัดสัมมนา “โครงการส่งเสริมประชาธิปไตย” พร้อมแต่งตั้งตัวแทนพรรคประจำจังหวัดเชียงใหม่ ได้มีพี่น้องชาวจังหวัดเชียงใหม่เข้าร่วมประชุมอย่างล้นหลาม
ดร.พิมไหมทอง หัวหน้าพรรคพร้อม ได้ให้สัมภาษณ์กับผู้สื่อข่าวว่า “ทางพรรคพร้อมคาดไม่ถึงว่าจะมีสมาชิกเข้าร่วมสัมมนามากมายขนาดนี้ พี่น้องประชาชนยังกระตือรือร้นจะเปลี่ยนแปลงจากการเลือกคนเดิมๆ ซึ่งไม่สามารถพัฒนาความเป็นอยู่ของพี่น้องประชาชนได้อย่างยั่งยืน พอหมดฤดูกาลหาเสียงทุกอย่างก็เงียบเหมือนเดิม ไม่มีอะไรดีขึ้น การพัฒนาจับต้องไม่ได้ การช่วยเหลือประชาชนยังเป็นศูนย์”
เมื่อนักข่าวถามว่า “พรรคพร้อม มีแนวทางอย่างไรในการพัฒนาชีวิตพี่น้องชาวภาคเหนือให้ดียิ่งขึ้น”
ดร.พิมไหมทอง หัวหน้าพรรคพร้อมได้กล่าวเพิ่มเติมว่า “พรรคพร้อมถือว่าเป็นที่พึ่งใหม่ของพี่น้องชาวภาคเหนือ ซึ่งการทำงานภาคประชาชนทางพรรคได้ดำเนินงานมาระยะหนึ่ง ซึ่งมีพี่น้องชาวภาคเหนือได้เข้ามามีส่วนร่วมและให้การตอบรับกับแนวทางการทำงานของพรรคพร้อมเป็นจำนวนมาก “
หลังจากงานสัมมนาเสร็จสิ้น ดร.พิมไหมทอง ศักดิพัตโภคิน พร้อมคณะกรรมการบริหารพรรค ได้เดินทางไปร่วมกิจกรรมกับผู้นำท้องถิ่นและพี่น้องมวลชนที่มาให้การต้อนรับ