![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
พช.กำแพงเพชร ต้อนรับผู้แทนจากเมืองชิงต่าว มณฑลซานตง สาธารณรัฐประชาชนจีน
![พช.กำแพงเพชร ต้อนรับผู้แทนจากเมืองชิงต่าว มณฑลซานตง สาธารณรัฐประชาชนจีน](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/11/1700657363602-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
พช.กำแพงเพชร ร่วมให้การต้อนรับผู้แทนจากเมืองชิงต่าว มณฑลซานตง สาธารณรัฐประชาชนจีน ในโอกาสเดินทางเยือนจังหวัดกำแพงเพชร
วันอังคารที่ 21 พฤศจิกายน 2566 ณ ศาลากลางจังหวัดกำแพงเพชร นายชาธิป รุจนเสรี ผู้ว่าราชการจังหวัดกำแพงเพชร ให้การต้อนรับ Mr.Gao Yongqiang Deputy Governor of shibei District Government Qingdao (นาย เกา หยงเฉียง รองผู้ว่าราชการเขตชิเบ่ย ชิงต่าว ) ผู้แทนจากเมืองชิงต่าว มณฑลซานตง สาธารณรัฐประชาชนจีน และคณะ ในโอกาสเดินทางมาเยี่ยมเยือนจังหวัดกำแพงเพชร เพื่อประชุมหารือแลกเปลี่ยนความร่วมมือระหว่างเมืองชิงต่าว มณฑลซานตง สาธารณรัฐประชาชนจีน กับจังหวัดกำแพงเพชร ภายใต้กรอบความร่วมมือในด้านเศรษฐกิจ ด้านการศึกษา แรงงาน ด้านวัฒนธรรม และการท่องเที่ยว ซึ่งมีรองผู้ว่าราชการจังหวัดกำแพงเพชร พัฒนาการจังหวัด หัวหน้าส่วนราชการ ประธานหอการค้าภาคเหนือ และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าให้การต้อนรับ
ในการนี้นางณัฏฐ์พัชญาณ์ มุสิกะปาน พัฒนาการจังหวัดกำแพงเพชร เข้าร่วมให้การต้อนรับผู้แทนและคณะ พร้อมทั้งได้นำผลิตภัณฑ์ OTOP ของขึ้นชื่อของจังหวัดกำแพงเพชร มาจัดแสดงยังบริเวณให้แก่คณะได้เยี่ยมชมอีกด้วย
สามารถติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://kamphaengphet.cdd.go.th/2023/11/21/21112566-1
#สพจกำแพงเพชร #พัฒนาชุมชน #กำแพงเพชร #กรมการพัฒนาชุมชน #กระทรวงมหาดไทย
**อยู่กำแพงเพชร เป็นคนกำแพงเพชร ทำเพื่อเมืองกำแพงเพชร**
**Change for Good**