![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
ผอ.สพป.ขอนแก่นเขต 2 นำข้าราชการและบุคลากร ร่วมทำบุญ เนื่องในโอกาสต้อนรับปีใหม่ 2567
![ผอ.สพป.ขอนแก่นเขต 2 นำข้าราชการและบุคลากร ร่วมทำบุญ เนื่องในโอกาสต้อนรับปีใหม่ 2567](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/1982835_0-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ที่ อาคารศูนย์การเรียนรู้ตลอดชีวิตสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาขอนแก่น เขต 2 นายเสรี ขามประไพ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาขอนแก่น เขต 2 (ผอ.สพป.ขอนแก่น เขต 2) พร้อมด้วย นายสุเนตร์ ทองโพธิ์ นายทินกร ชาทอง และนายไพทูรย์ ชาวโพธิ์ รอง ผอ.สพป. ขอนแก่น เขต 2 นำข้าราชการและบุคลากรสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาขอนแก่น เขต 2 ร่วมกันทำบุญ พร้อมจัดการแข่งขันกีฬาพื้นบ้านเชื่อมความสามัคคีเนื่องในโอกาสส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ 2567
นายเสรี ขามประไพ กล่าวว่า เนื่องในโอกาสวันส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ 2567 ตนพร้อมท่านรอง ผอ.สพป.ขอนแก่น เขต 2 ทั้ง 3 ท่าน พร้อมใจกันนำข้าราชการและบุคลากรร่วมกันทำบุญเพื่อเป็นสิริมงคล นอกจากนี้ได้มีการจัดการแข่งขันกีฬาพื้นบ้านเพื่อเชื่อมความสัมพันธ์และสร้างความสามัคคีของบุคลากรภายในสำนักงานฯ อีกทั้งเพื่อเป็นการเตรียมร่างกายให้พร้อมสำหรับการทำงานในปี 2567 อีกด้วย