![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
ผบ.มทบ.15 เป็นประธานในพิธีการเปิดการฝึกทหารใหม่ผลัดที่ 1 ประจำปี 2567พร้อมทั้งประดับเครื่องหมายครูทหารใหม่ ของหน่วยฝึกทหารใหม่ พัน.มทบ.15
![ผบ.มทบ.15 เป็นประธานในพิธีการเปิดการฝึกทหารใหม่ผลัดที่ 1 ประจำปี 2567พร้อมทั้งประดับเครื่องหมายครูทหารใหม่ ของหน่วยฝึกทหารใหม่ พัน.มทบ.15](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/05/2557888_0-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
เมื่อวันที่ 17 พ.ค.2567 เวลา 10.00 น.พล.ต.เวชยันต์ แว่นไธสงค์ ผบ.มทบ. 15 เป็นประธานในพิธีการเปิดการฝึก และต้อนรับทหารใหม่ผลัดที่ 1 ประจำปี 2567 พร้อมทั้งประดับเครื่องหมายครูทหารใหม่ ของหน่วยฝึกทหารใหม่ พัน.มทบ.15 ทั้งนี้ ผบ.มทบ.15 ได้ให้โอวาท โดยให้ยึดถือแนวทางการฝึกตามที่กองทัพบกกำหนดเน้นย้ำการดูแลทหารใหม่ทั้งในเรื่องสิทธิ ความเป็นอยู่ รวมทั้งปัญหาส่วนตัวอื่น ๆ ดูแลเปรียบเสมือนน้องคนสุดท้องของครอบครัว และพบปะทักทายกับน้องทหารใหม่ผลัดที่ 1/67
Facebook Comments