![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
ปาฐกถา “What We Owe Each Other”
![ปาฐกถา “What We Owe Each Other”](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2022/10/PhotoCaption-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
อานันท์ ปันยารชุน ประธาน อมาตยา เซ็น เลคเชอร์ ซีรีย์ พร้อมคณะจัดงาน โจ ฮอร์น พัธโนทัย กรรมการผู้จัดการ Strategy613 และ ณพวงศ์ สนิทวงศ์ ณ อยุธยา ประธานร่วมสมาคมศิษย์เก่า LSE ประเทศไทย เปิดปาฐกถาหัวข้อ “What We Owe Each Other” ว่าด้วยเรื่องพันธะสัญญาใหม่ต่อสัญญาประชาคมในศตวรรษที่ 21 โดย บารอนเนส มินุช ชาฟิค ผอ.โรงเรียนเศรษฐศาสตร์และรัฐศาสตร์ลอนดอน (LSE) ร่วมเสวนากับ ศ. อมาตยา เซ็น (นักเศรษฐศาสตร์รางวัลโนเบล) และ ศ. อลิซาเบธ โรบินสัน โดยมี จิรายุ อิศรางกูร ณ อยุธยา, ปิยสวัสดิ์ อัมระนันทน์, ชัชชาติ สิทธิพันธุ์ มาร่วมงาน ณ ห้องแกรนด์บอลรูม โรงแรม แกรนด์ ไฮแอท เอราวัณ
Facebook Comments