![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
ปลุกจิตสำนึกคืนผืนแผ่นดินให้พระเจ้าแผ่นดิน
![ปลุกจิตสำนึกคืนผืนแผ่นดินให้พระเจ้าแผ่นดิน](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/760462-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
คณะประชาชนคนรักในหลวง พร้อมด้วยสมาชิกเชิญชวนประชาชนในพื้นที่ 7 จังหวัดภาคใต้ตอนล่างร่วมโครงการเดินวิ่งเทิดประเกียรติ คืนผืนแผ่นดินให้พระเจ้าอยู่หัว ซึ่งจะจัดขึ้นที่จังหวัดเชียงใหม่ ในวันที่ 28 กรกฏาคมนี้ คาดจะมีพสกนิกรเข้าร่วมกิจกรรมจำนวนมาก
ที่ห้องประชุมภายในโรงแรมญันนะตีย์ อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา นายประยูร จิตเพ็ชร ประธานคณะประชาชนคนรักในหลวง พร้อมด้วยสมาชิกคณะประชาชนคนรักในหลวงในพื้นที่ 7 จังหวัดภาคใต้ตอนล่างกว่า 200 คน พร้อมใจกันใส่เสื้อเหลือง เพื่อร่วมกิจกรรมเตรียมงานโครงการเดิน- วิ่ง เทิดพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 28 กรกฏาคม 2567 นี้ ที่จังหวัดเชียงใหม่. // นายประยูร จิตเพ็ชร กล่าวว่า วันนี้ได้เดินทางมาพบปะพี่น้องประชาชนชาวภาคใต้ในพื้นที่ 7 จังหวัดภาคใต้ตอนล่าง โดยในวันที่ 28 กรกฏาคม ที่จะถึงนี้ จะมีการจัดงานเทิดพระเกียรติ
โดยจะมีการจัดงานเดินเทิดพระเกียรติ เพื่อคืนผืนแผ่นดินให้พระเจ้าอยู่หัว ทั้งพี่น้องชาวไทยพุทธ มุสลิม และชาวมอญ โดยเราจะมีการรวมทุกศาสนา เดินเทิดพระเกียรติในหลวง เพื่อคืนผืนแผ่นดินให้พระเจ้าแผ่นดิน ซึ่งพี่น้องประชาชนก็จะได้อยู่อย่างมีความสุข โดยกิจกรรมจะมีการจัดขึ้นที่จังหวัดเชียงใหม่ จึงขอเชิญประชาชนทางพ่อค้า-แม่ค้าผู้ประกอบการ รวมถึงหน่วยงานราชการต่างๆ เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
ทั้งนี้เมื่อเราเกิดบนพื้นแผ่นดินไทยเราจะต้องรักพระเจ้าแผ่นดิน รวมถึงเป็นลูกของพ่อหลวงที่ดี โดยการสวมใส่เสื้อเหลืองสีรวงผึ้ง และคิดดีพูดดีทำดี โดยจะไม่ทำอะไรให้เกิดความเดือดร้อนต่อสังคม ซึ่งคนไทยทุกคนไม่ว่าจะศาสนาใดเราคือพี่น้องกัน เราจะไม่มีการแบ่งแยกและแตกแยก และที่สำคัญเราจะต้องปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ โดยในวันที่ 28 กรกฏาคมที่จะถึงนี้เราตั้งเป้าว่าจะมีสมาชิกที่ร่วมเดินกับเรากว่า 400,000 คน ซึ่งหวังว่าจะได้รับความร่วมมือจากทุกภาคส่วน
วรินทร แสงมาก/ข่าวภูมิภาค/รายงาน/094-732-6069