![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
ประกาศผล “ดินสอสี-พนิดา เขื่อนจินดา” คว้า “นางสาวไทย ปี ๒๕๖๗” คนที่ ๕๕ แบคทูแบค (เชียงใหม่ได้ติดต่อกัน ๒ ปีซ้อน)
![ประกาศผล “ดินสอสี-พนิดา เขื่อนจินดา” คว้า “นางสาวไทย ปี ๒๕๖๗” คนที่ ๕๕ แบคทูแบค (เชียงใหม่ได้ติดต่อกัน ๒ ปีซ้อน)](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/02/2064244-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ประกาศผล “นางสาวไทย ปี ๒๕๖๗” B2B (Back To Back) ตัวแทนจากจังหวัดชียงใหม่ได้ตำแหน่งนางสาวไทยติดต่อกัน ๒ ปีซ้อน
-MT 11 เชียงใหม่-“ดินสอสี/ออม-พนิดา เขื่อนจินดา (นางสาวไทย ปี ๒๕๖๗) วัย ๒๗ ปี เดินตามรอยรุ่นพี่ กานต์-ชนนิกานต์ สุพิทยาพร นางสาวไทย ปี ๒๕๖๖ ตัวแทนจังหวัดเชียงใหม่เหมือนกัน เธอสำเร็จการศึกษาในระดับปริญญาตรี คณะวิจิตรศิลป์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เธอเป็นหนึ่งในตัวเต็งและสร้างความโดดเด่นอย่างมากในรอบพรีลิมฯ และรอบไฟนอล จนกระทั่งคว้าตำแหน่ง “นางสาวไทย” มาครองสำเร็จ โดยมีนักร้องชื่อ “หยาดพิรุณ” เป็นผู้ส่งเข้าประกวด ส่วน
-MT 14 ประจวบคีรีขันธ์ “นิ้งค์ พรศิริกุล พั่วทา“ (รองอันดับ ๑)
-MT 13 นครราชสีมา “แคท-อาทิติยา เบ็ญจะปัก” (รองอันดับ ๒)
-MT 21 นนทบุรี “เพลงขวัญ-สุกัญญา วงค์ปัญญาดี” (รองอันดับ ๓)
-MT 29 อุตรดิตถ์ “น้ำหนึ่ง แวน เดอ เวน” (รองอันดับ ๔)
![](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/02/2064243.jpg)
![](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/02/428624350_419070893980026_1761264060039931605_n.jpg)
![](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/02/428636249_419044403982675_2520378406873048833_n.jpg)
![](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/02/428653342_419042823982833_7067588735250161274_n.jpg)
![](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/02/428650996_419044977315951_33960620567296066_n.jpg)
![](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/02/429658529_419044233982692_3617984798945439792_n.jpg)
![](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/02/430127716_419045017315947_1119742396374431273_n.jpg)
Facebook Comments