![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
บสย. จัดพิธีทำบุญเนื่องในโอกาส “ก้าวสู่ปีที่ 33”
![บสย. จัดพิธีทำบุญเนื่องในโอกาส “ก้าวสู่ปีที่ 33”](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/02/1708517778086-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
นายสิทธิกร ดิเรกสุนทร กรรมการและผู้จัดการทั่วไป บรรษัทประกันสินเชื่ออุตสาหกรรมขนาดย่อม (บสย.) พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ร่วมพิธีทำบุญเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสถาปนา “บสย. ก้าวสู่ปีที่ 33”
โดยมีการทำพิธีเจริญพระพุทธมนต์ ถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 9 รูป จากวัดพระราม 9 กาญจนาภิเษก และรับฟังพระธรรมเทศนา โดย พระราชญาณกวี (ปิยโสภณ) ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก หัวข้อ “นิพพานอารมณ์” พร้อมทั้งไหว้ศาลพระภูมิเพื่อความเป็นสิริมงคล ณ ห้องอบรม บสย. ชั้น 17 สำนักงานใหญ่ บสย. เมื่อวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567
ทั้งนี้ บสย. สำนักงานเขตทั้ง 10 แห่ง ยังได้ร่วมจัดพิธีทำบุญเนื่องในโอกาส บสย. ก้าวสู่ปีที่ 33 อย่างพร้อมเพรียงกัน
Facebook Comments