“บริษัท เอ็น.ซี.เอส. โกลด์เบรด จำกัด” จัดโครงการ “อิ่มรอยยิ้ม เติมเต็มความสุขให้น้อง” ที่โรงเรียนบ้านทรัพย์เจริญ จ.ลพบุรี
บริษัท เอ็น.ซี.เอส. โกลด์เบรด จำกัด ได้จัดกิจกรรมอาสา ในโครงการ “อิ่มรอยยิ้ม เติมเต็มความสขให้น้อง” โดยครั้งนี้จัดขึ้นเป็นครั้งแรกของปีที่ 3 ณ โรงเรียนบ้านทรัพย์เจริญ จังหวัดลพบุรี
ร่วมด้วยเหล่าจิตอาสา และดารานักแสดงขวัญใจสาวๆอย่าง เด่นคุณ งามเนตร ได้มาร่วมกันสร้างรอยยิ้มให้กับน้องๆ นัดรวมพลกัน ณ ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ ที่เอื้อเฟื้อสถาน ที่จอดรถบัส และมุ่งหน้าสู่ที่หมาย ในเวลา 6.30 น. และเดินทางถึงที่หมายในเวลา 9.30 น
ซึ่งได้มีพิธีเปิดอย่างเป็นทางการ ท่ามกลางความยินดีของคณะครูและชาวบ้านที่มาร่วมงาน พร้อมการแสดงชุดพิเศษของนักเรียนได้แสดงความสามารถ
หลังจากนั้นขนมปังโกลด์เบรดได้มอบมื้ออาหารกลางวันให้กับเด็กนักเรียน พร้อมกับสิ่งของเครื่องใช้ที่จำเป็น และทุนการศึกษาให้กับนักเรียนที่เรียนดี ลงพื้นที่ร่วมทีมงานบริษัทโคลเวอร์โซลูชั่น อริแคทอีสปอร์ต และบรรดาจิตอาสา
ช่วยกันทาสีอาคารเรียน สนามเด็กเล่น ห้องน้ำ และกำแพงโดยรอบให้สวยงาม เพื่อเป็นการส่งต่อรอยยิ้ม ให้กับน้องๆ เยาวชนในพื้นที่ห่างไกลอีกด้วย หลังเสร็จสิ้นภารกิจคณะจิตอาสาได้เดินทางกลับสู่กรุงเทพฯ โดยสวัสดิ์ภาพ
สำหรับกิจกรรมดีๆ ครั้งต่อไปสามารถติดตามได้ที่ เพจ ขนมปังโกลด์เบรด : GoldBread และ CLOVER SOLUTION