![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
บริษัท เอิร์ธ (ประเทศไทย) จำกัด” มอบผลิตภัณฑ์ป้องกันยุงจากประเทศญี่ปุ่น ให้แก่ “ม.เกษตรศาสตร์”เพื่องานวิจัยเกี่ยวกับโรคที่เกิดจากยุงในคนไทย
![บริษัท เอิร์ธ (ประเทศไทย) จำกัด” มอบผลิตภัณฑ์ป้องกันยุงจากประเทศญี่ปุ่น ให้แก่ “ม.เกษตรศาสตร์”เพื่องานวิจัยเกี่ยวกับโรคที่เกิดจากยุงในคนไทย](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/03/1678778684342-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
นายมาซามิซึ โมริ รองประธาน บริษัท เอิร์ธ (ประเทศไทย) จำกัด ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายสินค้าแบรนด์ อาท, เดลี่เฟรช, โอเอซิส และมอนดามิน กล่าวว่า โครงการเพื่อสังคมหรือ กิจกรรม CSR ของ “บริษัท เอิร์ธ (ประเทศไทย)” นั้นเป็นไปเพื่อการสร้างเสริมสุขอนามัยและการป้องกันโรคติดต่อที่เกี่ยวกับยุงให้กับสังคมไทย ทางบริษัทจึงมีการสนับสนุนสินค้ากว่า 1,800 ชิ้น หรือมูลค่ากว่า 330,000 บาท ในวันที่ 23 มกราคม 2566 ให้กับ ศ. ดร. ธีรภาพ เจริญวิริยะภาพ และทีมงานภาควิชากีฏวิทยา ณ อาคารวชิรานุสรณ์ คณะเกษตร มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตบางเขน ซึ่งมีคณาจารย์และเหล่านิสิตเข้าร่วมกิจกรรมนี้กว่า 60 คน
Facebook Comments