ในปีนี้ หอศิลปกรุงเทพฯ และนิทรรศการ James Nachtwey: Memoria ได้รับเลือกเป็นผู้ชนะในรายการ Photo Museum Exhibition of the Year ภายใต้หัวข้อ Support Categories Awards ของทาง Lucie Awards ซึ่งให้รางวัลกับพิพิธภัณฑ์ที่นำเสนอนิทรรศการภาพถ่ายที่สร้างคุณค่าและผลกระทบแก่สังคม โดยได้รับการเสนอชื่อร่วมกับพิพิธภัณฑ์ชั้นนำระดับโลก ได้แก่ LIFE Magazine and the Power of Photography จาก Museum of Fine Arts Boston, Kristen Gresh Dawoud Bey & Carrie Mae Weems: In Dialogue จาก The J Paul Getty Museum, Ron Platt Thomas Demand: The Stutter of History จาก Jeu de Paume, Douglas Fogle และ Arresting Beauty Julia Margaret Cameron จาก MOPA@SDMA, Lisa Springer and Marta Weiss