“นายกฯ โต้ง” มอบรายได้จากศึก “SAT-SISAKET Football Invitation 2022” ให้ 10 โรงเรียนในศรีสะเกษ
“เฮียโต้ง” สิริพงศ์ อังคสกุลเกียรติ นายกสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดศรีสะเกษ พร้อมมอบเงินรายได้จากการแข่งขันฟุตบอลอุ่นเครื่องทีมชาติไทย พบกับ ทีมชาติเติร์กเมนิสถาน ที่จังหวัดศรีสะเกษ เพื่อสร้างสนามกีฬาให้กับโรงเรียนที่ขาดแคลนอุปกรณ์
นายกสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดศรีสะเกษ เผยว่า หลังจบการแข่งขันฟุตบอลกระชับมิตร เอ แมตช์ ในการแข่งขันฟุตบอล SAT-SISAKET Football Invitation 2022 ที่สนามกีฬากลางจังหวัดศรีสะเกษ ซึ่ง “ช้างศึก” เอาชนะ เติร์กเมนิสถาน เอาชนะไปได้ 1-0 จากประตูชัยของ อดิศักดิ์ ไกรศร นาทีที่ 87
ทางสมาคมกีฬาฯ ดำเนินการจัดการรายได้จากการขายบัตรในราคา 50 บาท จำนวน 12,000 ใบ ตามความจุของสนาม โดยนำรายได้ทั้งหมดหลังจากหักค่าใช้จ่ายจากไทยทิกเก็ตเมเจอร์ ที่เป็นผู้จำหน่ายบัตรเข้าชมการแข่งขันครั้งนี้ มอบให้กับโรงเรียนในจังหวัดศรีสะเกษ จำนวน 10 แห่ง เพื่ิอสร้างสนามกีฬาให้กับโรงเรียนที่ขาดแคลนอุปกรณ์
“หลังจบการแข่งขันฟุตบอลอุ่นเครื่องที่ทีมชาติไทย ชนะ เติร์กเมนิสถาน 1-0 ทางสมาคมฯจะนำได้จากการจำหน่ายบัตร มอบให้กับโรงเรียนเพื่อนำไปใช้ในการสร้างสนามกีฬา หรือ สนับสนุนกิจกรรมกีฬาของโรงเรียนในจังหวัดศรีสะเกษต่อไป”