นาคร่อนมังกรรำ
พ.ศ.2567 เข้าสู่ปีนักษัตรใหม่แล้ว คนไทยเรียกปีนี้ว่า “ปี มะโรง” หรือ “งูใหญ่” หรือ “นาค พญานาค” ส่วนคนจีนก็จะ เรียกว่า “ปีมังกร” เพื่อให้มีความเป็นมงคลมากยิ่งขึ้น เรียกกัน ยาวอีกนิดว่าว่า “ปีมังกรทอง” มาดูกันว่า ปี 2567 “ปีพญานาค” หรือ “ปีมังกร” ในบ้านเราจะมีความเคลื่นไหวอะไรที่น่าสนใจ กันบ้าง
อ่านต่อได้ในฉบับ
Facebook Comments