Digiqole ad

“ธนนท์” ทะลุรอบ 8 คน แบดมินตันเยาวชนโตโยต้า ชิงเงินรางวัลรวม 718,000 บาท

 “ธนนท์” ทะลุรอบ 8 คน แบดมินตันเยาวชนโตโยต้า ชิงเงินรางวัลรวม 718,000 บาท
Social sharing

สมาคมกีฬาแบดมินตันแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ร่วมกับ บริษัท โตโยต้า มอเตอร์ ประเทศไทย จำกัด จัดการแข่งขันแบดมินตันทัวร์นาเมนต์ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในระดับเยาวชนของประเทศไทย ในศึก “โตโยต้า แบดมินตันเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2565” รายการเก็บคะแนนสะสมของสมาคมกีฬาแบดมินตันฯ ในระดับ LEVEL 1 ชิงเงินรางวัลรวม 718,000 บาท ที่แจ้งวัฒนะฮอลล์ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซ่า แจ้งวัฒนะ เมื่อวันศุกร์ที่ 17 มิ.ย.65 เป็นการลงสนามแข่งขันวันที่สี่

โดยคู่ไฮไลท์สำคัญอยู่ใน ประเภทชายเดี่ยว รุ่น U19 ธนนท์ ธนิยผล จากเกษมศักดิ์แบดมินตัน พบกับ ณชกร ภู่ศรี มือวางอันดับ 4 จากพลสนะแบดมินตัน เกมการแข่งขันเป็นทางด้าน ธนนท์ ที่เล่นได้เหนือชั้นกว่าไล่ตบเอาชนะไปได้สนุก 2-0 เกม 22-20,21-14 ใช้เวลาแข่งขัน 40 นาที ผ่านเข้ารอบ 8 คนสุดท้ายไปได้สำเร็จ

สำหรับผลการแข่งขันคู่อื่นๆมีดังนี้ รุ่น ยู 13 ปี ประเภทชายเดี่ยว รอบ 16 คน
วรดร สกุลปักษ์(ซีอาร์แบดฯ) ชนะ อัครินทร์ องค์วิศิษฐ์ (ซีเอสซีแบดฯ) 21-14,21-15
ภูริณัฐ ศิริไพพรรณ (เจพีอะคาร์เดมี่) ชนะ ศุภพล จารุเวทตระกูล (วี วินชลบุรี) 21-8,21-11
เตชพัฒน์ ซิ้มยินดี (สายรุ้งสปอร์ตคลับ) ชนะ ณัฐศิษฏ์ ราษฎรศักดิ์ (ศรีราชาสปอร์ตคลับ) 9-21,21-19,21-19
รพีพงศ์ เที่ยงพิมล (วินแม๊กซ์ แบดฯ) – นรรัตน์ พิมพ์ศิริ (@ลูกแบดน่าน) 21-11 ,21-19
ณฐกร สำราญ (ที ไทยแลนด์) ชนะ ภูวิศ กิจรื่นภิรมย์สุข (สิงห์เอชเอช) 21-16,21-10
พีรวิชญ์ แคนจา (ยังบลัดคลับ) ชนะ ศุภวิชญ์ เพชรวารินทร์ (เทศบาลเมืองท่าข้าม) 21-19,21-18
รัชพล วรปัสสุ (เทศบาลเมืองชลบุรี) ชนะ ธนพศย์ พิริยวัฒนโชติ(เบสท์มินตัน) 16-21,21-19,21-19
ปริญญา พุฒิไพรสกุล (ศูนย์ฝึกแบดมินตันเชียงใหม่) ชนะ ปรวีร์ จารุจินดา (บ้านทองหยอด) 21-7,21-10

รุ่น ยู 15 ปี ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 16 คน
อัญพัชร์ พิชิตปรีชาศักดิ์ (บ้านทองหยอด) ชนะ ภาณิชา ศรีเมือง (เซาเทิร์นอะคาร์เดมี่) 21-5,21-11
อนัญญา นภาลัย (ศิริภูล) ชนะ พัทธรินทร์ เอี่ยมวารีศรีสกุล (สมาคมกีฬาแบดมินตันจังหวัดปทุมธานี) 21-15,14-21,21-10
จรรยพร มีพานทอง (ทีดับบลิวแบดฯ) ชนะ ผลิตาภัทร หิรัญอัครวงศ์ (เคไอพีแบดฯ) 21-15,21-16
วรัทยา ไชยประพัทธ์ (ศิริภูล) ชนะ ฐิตาภา เล็กสรรเสริญ (โกลด์แร็กเก็ต) 21-7,21-7
พิมพ์ชนก สุทธิวิริยะกุล(บ้านทองหยอด) ชนะ คราม สุรักขกะ (พลสนะแบดมินตัน) 21-16,21-12
ภวรรณกร บุณยรัตพันธุ์ (เอชพี บายสปิริต) ชนะ ลดา ณ นคร (พลสนะแบดมินตัน) 21-13,21-14
ลักษณารีย์ ประมาน (สมาคมกีฬากรุงเก่า) ชนะ พิชญธิดา บุญประเสริฐ (พลสนะแบดมินตัน) 18-21,24-22,21-19
ญาตาวีมินทร์ เกตุเกลี้ยง (ที ไทยแลนด์) ชนะ พรหมภัสสร น้อยจันทร์ (เสนาสปอร์ตสเตชั่น) 21-8,21-7

รุ่น ยู 17 ปี ประเภทชายเดี่ยว รอบ 16 คน
พัชรกิตติ์ อภิรัชตะเศรษฐ์ (บ้านทองหยอด) ชนะ กณิศภัชศ์ รัตนพันธุ์ (ศิริภูล) 21-14,21-15
กฤษฎิ์ ประภาศิริ (ศิริภูล) ชนะ ภคิน นิติรัตนกุล (นิวแอดเทล) 21-14,21-18
ธีรานันท์ พสิษฐ์ฐิติพันธิ์(ศิริภูล) ชนะ ณัฐวุฒิ พู่ตระกูล(บ้านทองหยอด) 21-13,21-8
ปัญญา พุฒิไพรสกุล (บ้านทองหยอด) ชนะ สิทธิศักดิ์ นาดี (แกรนนูลาร์) 21-16,14-21,21-10
ภัฏ วิทูรสุชยา (ศิริภูล) ชนะ ชยกร เวชวงษ์ (บ้านทองหยอด) 21-16,21-16
อิทธิพัทธ์ เสือมัจฉา (บ้านทองหยอด) ชนะ รัชพล ศรีทอง (เกมส์พศิณแบดฯ) 21-19,21-17
ปัณณวัฒน์ แจ่มทับทิม (สมาคมกีฬากรุงเก่า) ชนะ อรรถวุฒิ ศรีแผ้ว (วินแม็กซ์ แบดฯ) 21-11,23-21
เอกณัฏฐ์ กิจกวินโรจน์ (บ้านทองหยอด) ชนะ ฉัตรมงคล คนชาญ (แกรนนูลาร์) 21-8,21-15

รุ่น ยู 19 ปี ประเภทชายเดี่ยว รอบ 16 คน
อดิศักดิ์ ประเสริฐเพชรมณี (บ้านทองหยอด) ชนะ รพีภัทร บุญพา (เทศบาลเมืองท่าข้าม) 21-7,21-6
ภูริณัฐ สายคำมา(สมาคมกีฬาแบดมินตันจังหวัดปทุมธานี) ชนะ ธนภัทร ทองเกิด(เอ็นจอยส์ทีม) 21-12,21-10
ธนนท์ ธนิยผล (เกษมศักดิ์แบดฯ) ชนะ ณชกร ภู่ศรี (พลสนะแบดมินตัน) 22-20,21-14
ชยกร สูตรเลข (บ้านทองหยอด) ชนะ นนทกานต์ ภู่ถาวร (ร.ร.กีฬากรุงเทพ) 21-5,21-8
สรัล รักษ์เจริญ (บ้านทองหยอด) ชนะ ชยากร กิตติคุณ (โกลด์แร็กเก็ต) 21-9,21-16
วงศ์ทรัพย์ วงศ์ทรัพย์อินทร์ (สมาคมกีฬาแบดมินตันจังหวัดปทุมธานี) ชนะ ภวินท์ พงษ์พิทักษ์
กุล (บ้านทองหยอด) 21-11,21-18
ปิติกมล พานแก้ว(เกษมศักดิ์แบดฯ) ชนะ พสรัสว์ รุ่งถาวร(ศิริภูล) 21-19,21-12
ธนวัฒน์ ยิ้มจิตต์ (บ้านทองหยอด) ชนะ พุฒิสรรค์ ติยะพิบูลย์ไชยา (สายรุ้งสปอร์ตคลับ) 21-9 ,21-13

รุ่น ยู 19 ปี ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 16 คน
ใกล้ตา นาคทองทิพย์ (@เฟิร์ส) ชนะ จุฑามาศ อรจันทร์ (พลสนะแบดมินตัน) 21-17,19-21,21-16
ธิดาพร กลีบยี่สุ่น (บ้านทองหยอด) ชนะ สุวรีย์ ศรีเตชะ (เอ็มทีอารีน่า) 21-7,21-3
สิรินาถ ภิระบรรณ์ (เอสเอ็มแบดฯ) ชนะ บุณณดา ฉัตรทอง (โบล์วฟิช) 21-17,21-12
ฐิติพร กล่อมยงค์ (สมาคมกีฬาแบดมินตันจังหวัดปทุมธานี) ชนะ ปานชีวา ทรัพย์กาญจนา (บ้าน
ทองหยอด) 21-19,21-10
ปนิดา ทิพย์ทวีชาญ (พูซัคแบดฯ) ชนะ ฌลานันท์ แฮนเซน (ร.ร.กีฬากรุงเทพ) 22-20,21-10
ชุติมณฑน์ ธีรกุลวิจารณ์ (บ้านทองหยอด) ชนะ ฐิติกา หวังพูลสวัสดิ์ (สปิริตบายมณีพงศ์) 21
-14,21-15
สรัลรักษ์ วิทิตศานต์ (บ้านทองหยอด) ชนะ รมิตา อุตสานนท์ (วินแม็กซ์ แบดฯ) 21-11,21-14

Facebook Comments

Related post