![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
‘ทีมแพน’ จัดกิจกรรมสร้างแรงบันดาลใจ ‘ปันรัก ปันน้ำใจ เพื่อเยาวชน’
![‘ทีมแพน’ จัดกิจกรรมสร้างแรงบันดาลใจ ‘ปันรัก ปันน้ำใจ เพื่อเยาวชน’](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/03/1711879142394-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
“ทีมแพน” จัดกิจกรรมฟุตบอลคลีนิคและมอบสิ่งของบริจาค ในโครงการ “ปันรัก ปันน้ำใจ เพื่อเยาวชน” ณ สถานสงเคราะห์เด็กชายบ้านปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี
นายชยกฤต ปัญญาธนะธร ผู้จัดการฝ่ายผลิตภัณฑ์และการตลาด บริษัทบางกอกแอธเลติก จำกัด (PAN) ได้นำ “ทีมแพน” มาจัดกิจกรรมและมอบสิ่งของบริจาค ในโครงการ “ปันรัก ปันน้ำใจ เพื่อเยาวชน” ณ สถานสงเคราะห์เด็กชายบ้านปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี โดยมี อภิญญา ชมพูมาศ อธิบดีกรมกิจการเด็กและเยาวชน รับมอบและให้การต้อนรับ เมื่อวันที่ 30 มีนาคม 2567
โดยกิจกรรมฟุตบอลคลีนิคครั้งนี้ ได้มีผู้ฝึกสอนฟุตบอลและฟุตซอล อาทิ ธร สอระภูมิ, ใหญ่ นิลวงศ์, สุพรรณ ทองสงค์, อ.มานะ ชื่นเอี่ยม, สุพล เสนาเพ็ง พร้อมนักกีฬา มาร่วมสอนเทคนิคการเล่นและสร้างแรงบันดาลใจให้กับน้องๆ เพื่อนำไปต่อยอดในการเป็นนักกีฬาอาชีพในอนาคต