![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
ทีมคนรุ่นใหม่ Soft Power of Love จับมือศิลปินจิตอาสา “ชาย อินทรา” ชวนลอยกระทงด้วยนำ้แข็งอย่างสร้างสรรค์และรักษาสิ่งแวดล้อมเพื่อวัฒนธรรมที่สวยงามของไทย
![ทีมคนรุ่นใหม่ Soft Power of Love จับมือศิลปินจิตอาสา “ชาย อินทรา” ชวนลอยกระทงด้วยนำ้แข็งอย่างสร้างสรรค์และรักษาสิ่งแวดล้อมเพื่อวัฒนธรรมที่สวยงามของไทย](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/11/1156540-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ก่อนปล่อยซิงเกิ้ลเพลง”มารักกันดีมั๊ย” และ”คิดถึงจึงโทรหา”วันศูกร์ที่1ธค.นี้”น้องเดียร์- โค้ชติ๊ก ปัญญาทิพย์” และทีมคนรุ่นใหม่แก๊งค์ไอติมที่สร้างสรรค์Soft. Power.of Loveจากเสียงเพลงจับมือกับ”ชาย อินทรา” ศิลปินจิตอาสาที่เป็นตัวแทนของคนรุ่นใหญ่ที่ได้ถ่ายทอด2บทเพลงนี้ได้อย่างดี แม้ตัวศิลปินชาย อินทรายังไม่ยอมเปิดใจให้สัมภาษณ์อย่างจริงใจถึงผลงานแต่ทีมงานเราก็สื่อสารเข้าใจถึงเจตนารมย์ของศิลปินที่อยากให้ผลงานของเพลงและชูทีมงานที่ร่วมแรงร่วมใจกันมาหลายเดือน วันนี้เป็นวันลอยกระทงที่เป็นประเพณีวัฒนธรรมที่เก่าแก่ของไทย ศิลปินจิตอาสาของเราอยากให้พวกเราช่วยกันส่งเสริมและรณรงค์ประเพณีลอยกระทงด้วยความสร้างสรรค์และรักษาสิ่งแวดล้อมใช้วัสดุลอยกระทงจากธรรมชาติหรือลอยกระทงจากนำ้แข็งที่แกะสลักให้สวยงาม เพื่อให้เป็นนวตกรรมใหม่ๆของประเพณีลอยกระทงวัฒนธรรมที่สวยงามของประเทศไทยและช่วยส่งเสริมการท่องเที่ยวของไทยออกไปทั้งโลก