![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
ทรู คอร์ปอเรชั่น ชวนน้องๆ ปักหมุดเที่ยวงาน “ทรูปลูกปัญญา วันเด็กแห่งชาติ 2567”
![ทรู คอร์ปอเรชั่น ชวนน้องๆ ปักหมุดเที่ยวงาน “ทรูปลูกปัญญา วันเด็กแห่งชาติ 2567”](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/S__64364651-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
รวมความสนุกแบบจัดเต็มกับซุ้มกิจกรรมมากมาย ชูไฮไลท์ “ซอฟต์พาวเวอร์ไทย” ชวนสนุกกับเกม Action ฝีมือคนไทย : The Collectors ‘รู้ แยก ทิ้งขยะ ช่วยพิทักษ์โลก’ ที่นำตัวละครน่ารักๆ ในสกินหนุมาน พร้อมฉากสถานที่ท่องเที่ยวไทย อย่างตลาดร่มหุบ จ.สมุทรสงคราม ที่ได้รับความนิยมจากชาวต่างชาติ มาสร้างสรรค์เพื่อให้ความรู้ถึงปัญหาสิ่งแวดล้อมและพาน้องๆ สนุกสนานกับภารกิจเก็บขยะ แยกขยะทั้งในเกมและชีวิตจริงกับโครงการ e-Waste ทิ้งถูกที่ ดีต่อใจ รวมทั้งพบกับ กำปั้นขวัญใจชาวไทย บัวขาว บัญชาเมฆ ที่จะมาร่วมสร้างความสนุกท้าทาย พร้อมแจกของรางวัลอีกมากมาย นอกจากนี้ เด็กๆยังได้เพลิดเพลินกับหุ่นยนต์มหัศจรรย์ Pepper Robot ที่ยืนต้อนรับทักทายถ่ายรูปให้เด็กๆ ที่ลานกิจกรรมทรูปลูกปัญญา ร่วมสุขสนุกต่อเนื่องไปกับการแสดงความบันเทิงบนเวทีตลอดวัน
ในวันเสาร์ที่ 13 มกราคม 2567 ณ บริเวณลานหินอ่อน ตึกสันติไมตรี ทำเนียบรัฐบาล ตั้งแต่เวลา 8.30 เป็นต้นไป
พี่ๆจากทรูรอส่งความสุขให้น้องๆทุกคน แล้วมาพบกันนะคะ…