Digiqole ad

“ทรูวิชั่นส์” เอาใจแฟนลูกขนไก่ ยิงสด “โทมัส แอนด์ อูเบอร์ คัพ ไฟนอลส์ 2022” เริ่ม 8 พฤษภาคมนี้ !!!!

 “ทรูวิชั่นส์” เอาใจแฟนลูกขนไก่ ยิงสด “โทมัส  แอนด์ อูเบอร์ คัพ ไฟนอลส์ 2022”  เริ่ม 8 พฤษภาคมนี้ !!!!

ตอกย้ำการเป็นผู้นำคอนเทนต์กีฬาระดับโลกอยู่เสมอสำหรับ  ทรูวิชั่นส์ ล่าสุดมอบโปรแกรมสุดพิเศษ ถ่ายทอดสดแบดมินตันรายการที่ยิ่งใหญ่ โทมัส  แอนด์ อูเบอร์ คัพ ไฟนอลส์ 2022 ที่จะเกิดขึ้นในประเทศไทยวันที่ 8-15 พฤษภาคมนี้ มาร่วมเชียร์ทีมแบดมินตันไทย ลงสนามสู้กับทีมระดับโลกแบบสุดเอ็กซ์คลูซีฟทางทรูวิชั่นส์ ช่อง SPOTV (689) ,SPOTV2 (690)  ทรู สปอร์ต 3 (668) ,ทรู สปอร์ต 7(687) ตั้งแต่รอบแบ่งกลุ่ม จนถึงรอบชิงชนะเลิศ

โทมัส คัพ 2022 เป็นการชิงแชมป์โลกทีมชาย ปีนี้ผลการแบ่งสายการแข่งขัน  กลุ่ม เอ ประกอบด้วยแชมป์เก่า และทีมวาง อย่าง อินโดนีเซีย ,เกาหลีใต้,  ไทย(เจ้าภาพ), ไต้หวัน และ สิงคโปร์ , กลุ่ม บี ประกอบด้วย เดนมาร์ก และจีน ที่เป็นทีมวาง ,ฝรั่งเศส และอัลจีเรีย  , กลุ่ม ซี  ไต้หวัน และอินเดียทีมวางอันดับ1 และ 2, เยอรมัน และแคนาดา กลุ่ม ดี  ญี่ปุ่น และมาเลเซียที่เป็นทีมวาง, อังกฤษ และนิวซีแลนด์

อูเบอร์ คัพ การชิงแชมป์โลกทีมหญิง แบ่งสายการแข่งขัน กลุ่ม เอ ประกอบด้วย ญี่ปุ่น(ทีมวาง), อินโดนีเซีย,ฝรั่งเศส และเยอรมัน  กลุ่ม บี  จีน(แชมป์เก่าและทีมวาง) ไต้หวัน , สเปน และออสเตรเลีย  กลุ่ม ซี  ไทย(เจ้าภาพและทีมวาง) ,เดนมาร์ก ,มาเลเซีย และอิยิปต์ กลุ่ม ดี เกาหลีใต้ (ทีมวาง) ,อินเดีย ,แคนาดา และ สหรัฐอเมริกา

Advertisement

สำหรับนักกีฬาชื่อดังที่มาร่วมแข่งขัน อูเบอร์ คัพ ทีมชาติไทย นำโดย น้องเมย์ –  รัชนก อินทนนท์, ครีม – บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์, กิ๊ฟ – จงกลพรรณ กิตติธารากุล และ วิว –  รวินดา ประจงใจ ทีมชาติไทย เคยเข้าชิงชนะเลิศในปี 2018 ที่เราเป็นเจ้าภาพ ส่วนครั้งล่าสุด ที่เดนมาร์กก็เข้าไปถึงรอบรองชนะเลิศ ส่วนทีม เกาหลีใต้ นำโดย อัน เซยอง ในประเภทเดี่ยว, คิม โซ ยอน และคอง ฮี ยอง,  ลี โซ ฮีและ ชิน เชือง ซาน ในประเภทคู่, จีน นำโดย เฉิน ยู่เฟย และ เหอ ปิงเจียว ในประเภทเดี่ยว ,เฉิน ชิง เฉิน และ เจี่ย อี้ ฝาน ในประเภทคู่ สเปน นำมาโดยอดีตแชมป์โลก แคโรลินา มาริน ไต้หวัน นำโดย ไต้ จื่อ อิง อินเดียนำโดย พี วี สินธุ ญี่ปุ่น อดีตแชมป์โลก 2018 นำโดย อากาเนะ ยามากูชิ, โนโซมิ โอคุฮาระ ในประเภทเดี่ยว ยูกิ ฟุกุชิมะ – ซายากะ ฮิโรตะ, นามิ มัตสึยามะ –  ชิฮารุ ชิดะ ในประเภทคู่ ส่วนโทมัส คัพ ที่เป็นทีมชาย อินโดนีเซีย แชมป์เก่านำโดย แอนโทนี กินติ้ง, โจนาธาน คริสตี้ ในประเภทเดี่ยว, โมฮัมหมัด อาซาน, เฮนดร้า เซเตียวาน  ทีมชาติไทยนำโดย  วิว – กุลวุฒิ  วิทิตศานต์, กันต์ – กันตภณ หวังเจริญ, โฆษิต เพชรประดับ ,อดุลรัชย์ นามกุล ,สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์  เดนมาร์ก นำโดย วิกเตอร์ แอ็กเซลเซ่น ,อันเดอร์ส แอนทอนเซ่น ,ราสมุส เกมเก้ ,อันเดอร์ส ราสมุสเซ่น ไต้หวัน นำโดย โจว เทียน เฉิน, หลี่ หยาง หวัง ซิหลิน

สมัคร Platinum HD Package และ Gold HD Package ให้คุณได้ชมครบ ทั้งบนทีวีกับทรูวิชั่นส์ และทรูวิชั่นส์ นาว บนแพลตฟอร์มของทรูไอดี ดูได้ทุกที่ทุกเวลา สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ https://bit.ly/3vEdlnV หรือ โทร. 02-700 -8000 กด 3

 

สำหรับโปรแกรม ถ่ายทอดสด แบดมินตัน โทมัส-อูเบอร์ คัพ 2022

ทาง SPOTV (689), SPOTV2 (690) ,ทรู สปอร์ต 3 (668), ทรู สปอร์ต 7 (687)

อาทิตย์ 8 พ.ค.               Uber Cup : ไทเป  พบ  สเปน                  09.00 น. – 14.00 น.  SPOTV (689)

อาทิตย์ 8 พ.ค.               Thomas Cup: อินเดีย พบ เยอรมนี          09.00 น. – 14.00 น.  SPOTV2 (690)

อาทิตย์ 8 พ.ค.               Uber Cup : เดนมาร์ค พบ มาเลเซีย         14.00 น. – 19.00 น.  SPOTV2 (690)

อาทิตย์ 8 พ.ค.               Thomas Cup: อินโดนีเซีย พบ สิงคโปร์    14.00 น. – 19.00 น.  SPOTV2 (690)

อาทิตย์ 8 พ.ค.               Thomas Cup: เกาหลี พบ ไทย                19.00 น. – 00.00 น.

SPOTV (689)/TS3 (668)/TS7 (687)

อาทิตย์ 8 พ.ค.               Uber Cup : ญี่ปุ่น พบ เยอรมนี                19.00 น. – 00.00 น.  SPOTV2 (690)

 

จันทร์ 9 พ.ค.                 Thomas Cup: จีน พบ ฝรั่งเศส                09.00 น. – 14.00 น.  SPOTV2 (690)

จันทร์ 9 พ.ค.                 Thomas Cup: มาเลเซีย พบ อังกฤษ        09.00 น. – 14.00 น.  SPOTV2 (690)
จันทร์ 9 พ.ค.                 Uber Cup: ไทย พบ มาเลเซีย                 14.00 น. – 19.00 น.

SPOTV (689)/TS3 (668)/TS7 (687)

จันทร์ 9 พ.ค.                 Thomas Cup: ไทเป พบ เยอรมนี             14.00 น. – 19.00 น.  SPOTV2 (690)

จันทร์ 9 พ.ค.                 Thomas Cup: อินโดนีเซีย พบ ไทย          19.00 น. – 00.00 น.

SPOTV (689)/TS3 (668)/TS7 (687)

จันทร์ 9 พ.ค.                 Thomas Cup: เกาหลี พบ สิงคโปร์          19.00 น. – 00.00 น. SPOTV2 (690)

 

อังคาร 10 พ.ค.              Uber Cup: ญี่ปุ่น พบ ฝรั่งเศส                 09.00 น. – 14.00 น. SPOTV (689)

อังคาร 10 พ.ค.              Uber Cup:  ญี่ปุ่น พบ พบ เยอรมนี          09.00 น. – 14.00 น. SPOTV2 (690)

อังคาร 10 พ.ค.              Thomas Cup: ญี่ปุ่น พบ อังกฤษ             14.00 น. – 19.00 น.  SPOTV (689)

อังคาร 10 พ.ค.              Thomas Cup: เดนมาร์ค พบ ฝรั่งเศส       14.00 น. – 19.00 น.  SPOTV2 (690)

อังคาร 10 พ.ค.              Uber Cup: จีน พบ ไทเป                         19.00 น. – 00.00 น.  SPOTV (689)

อังคาร 10 พ.ค.              Uber Cup: ไทย พบ เดนมาร์ค                 19.00 น. – 00.00 น.

SPOTV 2 (690)/TS3 (668)/TS7 (687)

 

พุธ 11 พ.ค.                   Uber Cup: ญี่ปุ่น พบ ญี่ปุ่น พบ              09.00 น. – 14.00 น. SPOTV (689)

พุธ 11 พ.ค.                   Uber Cup: เกาหลี พบ อินเดีย                 09.00 น. – 14.00 น. SPOTV2 (690)

พุธ 11 พ.ค.                   Thomas Cup: อินโดนีเซีย พบ เกาหลี      14.00 น. – 19.00 น.  SPOTV (689)

พุธ 11 พ.ค.                   Thomas Cup: ไทเป พบ อินเดีย              14.00 น. – 19.00 น.  SPOTV2 (690)

พุธ 11 พ.ค.                   Thomas Cup: ไทย พบ สิงคโปร์              14.00 น. – 19.00 น.

TS3 (668)/TS7 (687)

พุธ 11 พ.ค.                   Thomas Cup: เดนมาร์ค พบ จีน             19.00 น. – 00.00 น.  SPOTV (689)

พุธ 11 พ.ค.                   Thomas Cup: ญี่ปุ่น พบ มาเลเซีย           19.00 น. – 00.00 น. SPOTV2 (690)

 

 

พฤหัสบดี 12 พ.ค.          Uber Cup Quarterfinals # 1                  09.00 น. – 14.00 น.

SPOTV (689)/TS3 (668)/TS7 (687)

พฤหัสบดี 12 พ.ค.          Uber Cup Quarterfinals # 2                  09.00 น. – 14.00 น. SPOTV2 (690)

พฤหัสบดี 12 พ.ค.          Uber Cup Quarterfinals # 3                  09.00 น. – 14.00 น.

SPOTV (689)/TS3 (668)/TS7 (687)

พฤหัสบดี 12 พ.ค.          Thomas Cup: Quarterfinals # 1            14.00 น. – 19.00 น.  SPOTV2 (690)

พฤหัสบดี 12 พ.ค.          Thomas Cup: Quarterfinals # 2            19.00 น. – 00.00 น.

SPOTV (689)/TS3 (668)/TS7 (687)

พฤหัสบดี 12 พ.ค.          Thomas Cup: Quarterfinals # 3            19.00 น. – 00.00 น. SPOTV2 (690)

 

ศุกร์ 13 พ.ค.                  Uber Cup Semifinals # 1                      12.00 น. -14.00 น.

SPOTV (689)/TS3 (668)/TS7 (687)

ศุกร์ 13 พ.ค.                  Uber Cup Semifinals # 2                      12.00 น. -14.00 น. SPOTV2 (690)

ศุกร์ 13 พ.ค.                  Thomas Cup Semifinals # 1                 18.00 น. -00.00 น.

SPOTV (689)/TS3 (668)/TS7 (687)

ศุกร์ 13 พ.ค.                  Thomas Cup Semifinals # 2                 18.00 น. -00.00 น. SPOTV2 (690)

เสาร์ 14 พ.ค.                 Uber Cup Final                                    13.00 น. -18.00 น.

SPOTV (689)/TS3 (668)/TS7 (687)

อาทิตย์ 15 พ.ค.             Thomas Cup Final                                13.00 น. -18.00 น.

SPOTV (689)/TS3 (668)/TS7 (687)

 

 

 

 

Advertisement
Facebook Comments

Related post