![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“ตรัง” คว้า 2 เหรียญทอง ยูโด ทีมชาย-หญิง “ศรีสะเกษเกมส์”
![“ตรัง” คว้า 2 เหรียญทอง ยูโด ทีมชาย-หญิง “ศรีสะเกษเกมส์”](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2022/03/92E20920-BEDB-4A11-A119-93BE780585E2-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ทัพนักกีฬาจากจังหวัดตรัง คว้า 2 เหรียญทองจากการแข่งขันยูโดทีมชาย 3 คน 2 รายการ ที่ 2 (แบ่งตามรุ่นน้ำหนัก) และ ยูโดทีมหญิง 3 คน 2 รายการ ที่ 1 (แบ่งตามรุ่นน้ำหนัก) ในการแข่งขันกีฬาแห่งชาติครั้งที่ 47 “ศรีสะเกษเกมส์” ในรอบชิงชนะเลิศ ยูโด
ทีมชาย 3 คน 2 รายการ รายการที่ 2 (แบ่งตามรุ่นน้ำหนัก) จังหวัดตรัง ที่มี ธนวัฒน์ ตัมพะปันนะ, ภูศิริ อาจหาญ และ ศุภชัย ทองมาก พบกับ จังหวัดอำนาจเจริญ ที่มี ชาญธวัช โปรเฑียรณ์ และ วุฒิวานฆ์ เรือนทอง ผลปรากฎว่าทีมตรังคว้าเหรียญทองได้สำเร็จ
ขณะที่ประเภททีมชาย 3 คน 2 รายการ รายการที่ 1 (แบ่งตามรุ่นน้ำหนัก) กรุงเทพมหานคร ที่มี ปริณญา โภคทวีงาม, ณัฏฐพล จิระมงคล และ ทรงวุฒิ แก้วพินิจ เอาชนะ สิงหนาท สุกใส, ฐิติ แสงสว่าง และ นพสิทธิ์ เลิศศิริสมบัติ จากจันทรบุรี คว้าเหรียญทองไปครอง
ประเภททีมหญิง 3 คน 2 รายการ รายการที่ 1 (แบ่งตามรุ่นน้ำหนัก) เหรียญทองได้แก่จังหวัดที่มี สุกัญญา หลำโส๊ะ, อภิญญา ทิพย์ไข่ และ ธัญวรัตน์ คีรีรัตน์ เอาชนะ ศิลป์สุภา มะธิตะโน และ ชัญญานุช มะธิตะโน จากมหาสารคาม
ประเภททีมหญิง 3 คน 2 รายการ รายการที่ 2 (แบ่งตามรุ่นน้ำหนัก) เหรียญทองได้แก่จังหวัดมุกดาหาร ที่มี ฉัฐยาภรณ์ ประวิเศษ, ฐิตาภา จันทร์สุกปลั่ง และ ธรณ์ธันย์ สัจจะเดช เอาชนะ ธนภัค โรจน์รักษ์ และ ธิรดา นวนจันทร์ จากสุพรรณบุรี