![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“ดร.หิมาลัย ผิวพรรณ เป็นประธานประชุมหารือแก้ไขปัญหาความเดือดร้อนของประชาชนในพื้นที่ อ.แม่ริม (ม่อนแจ่ม) จ.เชียงใหม่
![“ดร.หิมาลัย ผิวพรรณ เป็นประธานประชุมหารือแก้ไขปัญหาความเดือดร้อนของประชาชนในพื้นที่ อ.แม่ริม (ม่อนแจ่ม) จ.เชียงใหม่](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/02/EF50233B-D056-45BC-8C3F-C52B3C103D66-850x560.jpeg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
“ดร.หิมาลัย ผิวพรรณ เป็นประธานประชุมหารือแก้ไขปัญหาความเดือดร้อนของประชาชนในพื้นที่ อ.แม่ริม (ม่อนแจ่ม) จ.เชียงใหม่
วันที่ (7 ก.พ.66)เวลาประมาณ 16.00 น.ณ ดอยม่อนแจ่ม ต.แม่แรม อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ โดย ดร.หิมาลัย ผิวพรรณ และทีมว่าที่ผู้สมัคร ส.ส.พรรค รทสช. จ.เชียงใหม่ ประกอบไปด้วย ดร.เดือนเต็มดวง ณ เชียงใหม่ ว่าที่ผู้สมัคร ส.ส.พรรค รทสช.เขต 5 จ.เชียงใหม่,นายสันติ ตันสุหัช ว่าที่ผู้สมัคร ส.ส.พรรค รทสช.เขต 7 จ.เชียงใหม่,ทีมงาน สท. เชียงใหม่,นายสยาม นนท์คำจันทร์ จนท.พัฒนาสังคม และนายวิชิต เมธาอนันกุล นายกเทศบาลแม่แรม ได้ร่วมประชุมหารือแนวทางการแก้ไขปัญหาความเดือดร้อนของประชาชนในพื้นที่ พื้นที่ อ.แม่ริม (ม่อนแจ่ม)มีรายละเอียดดังนี้
1.ปัญหาที่ดินทำกินและพื้นที่ป่าไม้
2.ปัญหากฎหมายภาครัฐที่กระทบต่อวิถีชีวิตของประชาชน
3.ปัญหาการเปิดโฮมสเตย์ในพื้นที่ ดอยม่อนแจ่ม
โดยผลการประชุมเป็นไปด้วยความเรียบร้อยและจะได้ประสานงานติดตามในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป