![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“ณัฐนรี ศรีอภิรัฐ” เข้าร่วมรับมอบโล่รางวัลและเกียรติบัตร “รางวัลเยาวชนดีเด่น 2565” จาก รมว.กระทรวงศึกษาธิการ
![“ณัฐนรี ศรีอภิรัฐ” เข้าร่วมรับมอบโล่รางวัลและเกียรติบัตร “รางวัลเยาวชนดีเด่น 2565” จาก รมว.กระทรวงศึกษาธิการ](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2022/02/1624298-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
นางสาวณัฐนรี ศรีอภิรัฐ (ปริ้นท์เตอร์) ปวช.2 สาขาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ วิทยาลัยพณิชยการเชตุพน (สำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา) เข้าร่วมรับมอบโล่รางวัลและเกียรติบัตร “รางวัลเยาวชนดีเด่น 2565” ตามโครงการจัดงานฉลองวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2565 กระทรวงศึกษาธิการ จากนางสาวตรีนุช เทียนทอง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ประธานในพิธีมอบโล่รางวัลเด็กและเยาวชนดีเด่น-ที่นำชื่อเสียงมาสู่ประเทศ ประจำปี 2565 (ส่วนกลาง) จำนวน 195 คน ณ หอประชุมคุรุสภา กระทรวงศึกษาธิการ
ทั้งนี้การคัดเลือกผู้แทนเด็กและเยาวชนดีเด่น และผู้แทนเด็กและเยาวชนที่นำชื่อเสียงมาสู่ประเทศชาติ เป็นกิจกรรมที่จัดขึ้นเป็นประจำทุกปี เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้แก่เด็ก ๆ ที่ทำความดี มีจิตอาสา ช่วยเหลือสังคมและผู้อื่น ไปจนถึงเด็ก ๆ ที่มีความสามารถในด้านต่าง ๆ ทั้งด้านวิชาการ ศิลปวัฒนธรรมและดนตรี ทักษะฝีมือวิชาชีพ กีฬาและนันทนาการ รวมถึงด้านศีลธรรม คุณธรรมและจริยธรรม
และในโอกาสนี้ ดร.สุเทพ แก่งสันเทียะ เลขาธิการคณะกรรมการการอาชีวศึกษา นางสาวคณัสณันท์พรรณ ผลทำมีบุญ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพณิชยการเชตุพน นายจีรเดช ทันตเสถียรวงศ์ หัวหน้างานกิจกรรมนักเรียน นักศึกษา รักษาการแทน รองผู้อำนวยการ ฝ่ายพัฒนากิจการนักเรียน นักศึกษา ร่วม แสดงความยินดี กับ นางสาวณัฐนรี ศรีอภิรัฐ