![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“ซอฟท์เทนนิส” จัด ซอฟท์เทนนิสชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2567 (ประเภทเยาวชน ประเภททั่วไป และประเภทสูงอายุ) 3-5 พ.ค. 2567
![“ซอฟท์เทนนิส” จัด ซอฟท์เทนนิสชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2567 (ประเภทเยาวชน ประเภททั่วไป และประเภทสูงอายุ) 3-5 พ.ค. 2567](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/04/1713530884118.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
สมาคมกีฬาซอฟท์เทนนิสแห่งประเทศไทย จัดใหญ่ให้นักกีฬาซอฟท์เทนนิสทั่วประเทศ เข้าร่วมชิงชัยในการแข่งขันซอฟท์เทนนิสชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2567 (ประเภทเยาวชน ประเภททั่วไป และประเภทสูงอายุ) ระหว่างวันที่ 3 – 5 พฤษภาคม 2567 ที่สนามเทนนิสมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี คลองหก จังหวัดปทุมธานี
นายบรรลือชัย ผิวสานต์ นายกสมาคมกีฬาซอฟท์เทนนิสแห่งประเทศไทย ร่วมด้วยนายอุดมลักษณ์ ศิริกุลเลิศรัฐ ประธานฝ่ายเทคนิคและผู้จัดการทีมชาติไทย และกรรมการบริหารสมาคมฯขอเชิญชวนนักกีฬาซอฟท์เทนนิสฝีมือดีจากทั่วประเทศร่วมประชันฝีมือในการแข่งขันซอฟท์เทนนิสชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2567 (ประเยาวชน ประเภททั่วไป และประเภทสูงอายุ) โดยสมาคมกีฬาซอฟท์เทนนิสแห่งประเทศไทย กำหนดจัดการแข่งขันขึ้นในระหว่างวันที่ 3 – 5 พฤษภาคม 2567 ที่ สนามเทนนิสมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี คลองหก จังหวัดปทุมธานี โดยคาดว่าการแข่งขันในรายการนี้จะได้รับความสนใจจากนักกีฬาซอฟท์เทนนิสเยาวชน , ประชาชนทั่วไป และสูงอายุจากจังหวัดต่างๆทั่วประเทศไทยเข้าร่วมชิงชัยเป็นจำนวนมาก
นายบรรลือชัย ผิวสานต์ นายกสมาคมกีฬาซอฟท์เทนนิสแห่งประเทศไทย กล่าวว่าการแข่งขันซอฟท์เทนนิสชิงแชมป์ประเทศไทยในช่วงต้นเดือนพฤษภาคมนี้ จะเป็นอีกรายหนึ่งที่จะยกระดับการจัดการแข่งขันซอฟท์เทนนิสของประเทศไทยให้ได้มาตราฐานมากยิ่งขึ้น และยังจะช่วยพัฒนาฝีมือให้กับนักกีฬาซอฟท์เทนนิสจากทั่วประเทศได้อีกทางหนึ่ง ขอให้นักกีฬาซอฟท์เทนนิสทุกคนตั้งใจในการแข่งขันให้ดีที่สุด พัฒนาขีดความสามารถให้ดีที่สุดต่อไป