![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“ช้างศึก U19” ซ้อมก่อนเจอฮ่องกง, ธนวัฒน์ หวังทีมทำได้ตามที่ซ้อม
![“ช้างศึก U19” ซ้อมก่อนเจอฮ่องกง, ธนวัฒน์ หวังทีมทำได้ตามที่ซ้อม](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2022/09/1111-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ฟุตบอลชายทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ลงฝึกซ้อมต่อเนื่อง ณ พัฒนา สปอร์ต คลับ จังหวัดชลบุรี เพื่อเตรียมพร้อมเก็บตัว สำหรับ การการแข่งขัน AFC U20 Asian Cup Uzbekistan 2023 รอบคัดเลือก ที่ประเทศ โอมาน
การฝึกซ้อมครั้งนี้ ได้เน้นไปที่การย้ำคอนเซปต์ของทีม ทั้งเรืองของเกมรุกและเกมรับ พร้อมถือเป็นครั้งสุดท้าย ก่อนอุ่นเครื่องกับฮ่องกง
ก่อนการฝึกซ้อม ธนวัฒน์ ทรายเพชร กองกลางทีมชาติไทย U19 กล่าวว่า “ทีมเราก็เตรียมตัวได้ดี เรามีการฝึกซ้อมในช่วงเช้า-เย็น ทุกวัน ทุกคนทำงานกันหนักมาก”
“ทีมเราก็มีนักเตะใหม่เข้ามาเรื่อยๆ ทุกคนก็ปรับตัวได้ดี ทำตามแท็คติกที่วางไว้ในการซ้อม คนที่เข้ามาใหม่ก็ทำหน้าที่ตัวเองได้ดีมาก”
“เกมกับฮ่องกง เราก็ไมมีความกดดันอะไร พยายามเล่นให้เหมือนที่ซ้อม หลายคนเล่นด้วยกันมานาน ตอนนี้ก็แสดงศักยภาพออกมาได้ดีมาก”
“เป้าหมายในเกมกับฮ่องกง เราต้องโชว์ฟอร์มการเล่นที่ดีที่สุดออกมา พยายามทำหน้าที่ของตัวเองอย่างจริงจังและทำให้ทีมมีผลงานที่ดี สุดท้ายก็ฝากเชียร์ทีมชาติไทย U19 ด้วยครับ”
สำหรับ ทีมชาติไทย U19 จะอุ่นเครื่อง กับทีมชาติฮ่องกง U20 ที่สนามมหาวิทยาการกีฬาแห่งชาติวิทยาเขตชลบุรี ในวันที่ 9 กันยายน 2565 เวลา 17.00 น. ถ่ายทอดสด ทาง AIS Play