![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
“ชาย อินทรา” (ศิลปินจิตอาสา) แห่ง Soft Power of Love ประกาศต่อหน้า 2 พิธีกรคนดังเดินหน้าต่อยอดจากเพลง”นำ4ท่าของแม่ไม้มวยไทยมาเป็นท่าออกกำลังกาย” ให้คนทุกวัย
![“ชาย อินทรา” (ศิลปินจิตอาสา) แห่ง Soft Power of Love ประกาศต่อหน้า 2 พิธีกรคนดังเดินหน้าต่อยอดจากเพลง”นำ4ท่าของแม่ไม้มวยไทยมาเป็นท่าออกกำลังกาย” ให้คนทุกวัย](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/12/1314770-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
“ชาย อินทรา” (ศิลปินจิตอาสา) แห่ง Soft Power of Love ประกาศต่อหน้า 2 พิธีกรคนดังเดินหน้าต่อยอดจากเพลง”นำ4ท่าของแม่ไม้มวยไทยมาเป็นท่าออกกำลังกาย” ให้คนทุกวัยในรายการสีสันชีวิต (วันเสาร์ 23 ธ.ค.66) ทาง McotNews100.5FM ศิลปินรุ่นใหญ่” ชาย อินทรา” (ศิลปินจิตอาสา)ได้รับเชิญจากพิธีกรเซเลปไฮโซคนดังคุณลักขณา จำปา และนักพูดชื่อดังอ.เสน่ห์ ศรีสุวรรณ.2พิธีกรสัมภาษณ์เปิดใจเรื่องราวความเป็นมาของการมาเป็นศิลปินจิตอาสาในอัลบั้มเพลงSoft Power.of Loveกับ2บทเพลง”มารักกันดีมั๊ย” แบะ” คิดถึงจึงโทรหา” ผลงานของทีมงานคนรุ่นใหม่ “น้องเดียร์-โค้ชติ๊ก-น้องดรีมมี่ ปัญญาทิพย์เรคคอร์ด” และทีมแก๊งค์ไอติมที่ประสานกับปลายนามิวสิคสตูดิโอร่วมกันผลิตผลงานเพลงที่สื่อสารถึงความรักของคนรุ่นใหญ่กับคนรุ่นใหม่โดยให้รุ่นใหญ่เจ้าของเสียงหล่อเป็นผู้ถ่ายทอดบทเพลง
ตลอดเวลา 1 ชั่วโมง 2 พิธีกรคนดังแห่งสีสันชีวิตได้สนทนากันอย่างสนุกสนานเรียกเสียงหัวเราะตลอดและการชื่นชมจากคนฟังจากหลากหลายทั้งในประเทศและต่างประเทศบางคนแต่งกลอนชื่นชมให้กับชาย อินทราด้วยและข่วงหนึ่งศิลปินจิตอาสาประกาศต่อหน้าพิธีกรว่าจะเดินหน้ารณรงค์ปลุกกระแสให้ผู้สูงอายุ13ล้านคนมาออกกำลังกายกันให้มากๆและตนเองและดร.แสวงวิทยพิทักษ์อาจารย์ปเอกด้านมวยไทยได้นำเอา4ท่าของการค่อสู้แบบมวยไทยมาเป็นท่าออกกำลังกายเพื่อต่อยอดจากเรื่องของเพลงซึ่งจังหวะของเพลง2เพลงนี้นอกจากเต้นรำได้แล้วยังนำมาประกอบเสียงเพลงในการออกกำลังได้อย่างดีซึ่งตัวเองได้ใช้4ท่านี้ไปแล้วหลายพื้นที่และปี67จะเดินหน้าลุยด้านนี้โดยจะใข้อินฟูลเอ็นเซอร์คนดังมาเป็นพรีเซนเตอร์และจะโปรโมทออกไปทั่วโลกเพราะ4ท่าแม่ไม้มวยไทยใช้ออกกำลังกายได้ทุกวัยแม้กระทั่งเด็กเล็กด้วย