![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
จะเสร็จกี่โมง
![จะเสร็จกี่โมง](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/05/3-1-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
กําลังกลายเป็นวลียอดฮิตอยู่ในขณะนี้กับคําว่า “จะเสร็จ กี่โมง!?!” ซึ่งหมายถึงว่า โอกาสที่จะทําเสร็จทันทีทันใด คงไม่ได้ หรอก ท่าจะยาก คงต้องรออีกสักระยะหนึ่ง หรือ ว่ารออีกนาน แสนนานกันไปเลย หรือ มองไม่เห็นหนทางว่าจะสําเร็จเสร็จสม เมื่อใด ลองหันมามองในสังคมไทยว่ามีเรื่องอะไรเด่น ๆ บ้าง ที่ จะต้องถูกถามว่า “จะเสร็จกี่โมง!?!” 50 ปี ถนนพระราม 2
อ่านต่อได้ในฉบับ
Facebook Comments