![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
คืนสู่เหย้า SF Let’s Celebrate 99th Anniversary
![คืนสู่เหย้า SF Let’s Celebrate 99th Anniversary](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/12/2.SF-Lets-Celebrate-99th-Anniversary-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
สมาคมศิษย์เซนต์ฟรังซีสซาเวียร์ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จัดงาน Back to School หรือคืนสู่เหย้าพร้อมเป็นการร่วมฉลองครบรอบ 99 ปี ของโรงเรียนเซนต์ฟรังซีสซาเวียร์คอนแวนต์ ภายใต้ชื่องาน “Let’s Celebrate 99th Anniversary” เมื่อเร็วนี้ ณ ลานอเนกประสงค์ของโรงเรียน
ดร.ศศมณฑ์ สงวนสิน นายกสมาคมศิษย์ฯ เป็นประธานจัดงาน กล่าวว่า ปีนี้เราจัดงานเป็นธีมยุค 90’s เพื่อให้เกิดมิตรภาพและความสามัคคีระหว่างศิษย์โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสซาเวียร์คอนแวนต์ และหารายได้ในการสนับสนุนกิจกรรมอันเป็นประโยชน์แก่ครู นักเรียน ศิษย์และโรงเรียน
สำหรับพิธีการเฉลิมฉลองครบรอบ 99 ปี นั้นใช้ช็อกโกแลตสั่งผลิตพิเศษในขวดแชมเปญซึ่งมีการพิมพ์ลายบนช็อกโกแลตทุกเม็ดเป็นชื่อ ร.ร. และชื่องาน ให้ทุกคนร่วมเฉลิมฉลองด้วยกัน ความพิเศษของงานยังมีอาหารเลิศรสที่หลากหลาย มีร้านขึ้นชื่อมิชลินสำหรับทุกคนในงาน มีเกมส์ไข่หรรษาให้ได้ร่วมสนุกลุ้นรับรางวัลมากมาย
ในงานยังคงยึดถือการรักษ์สิ่งแวดล้อม ที่ใช้ชื่อแคมเปญ SF Save World ด้วยการรณรงค์ขอความร่วมมือทุกคนในงานให้คืนภาชนะ และมีการแยกประเภทขยะก่อนทิ้งลงถัง เช่น เศษอาหาร ขวดพลาสติก หลอดดูดน้ำ จานกระดาษ ช้อนส้อมพลาสติก กระดาษทิชชูเป็นต้น เพื่อเป็นการย้ำคติพจน์ของศิษย์เซนต์ฟรังว่า เป็นสตรีที่สง่างาม มีเมตตากรุณา ภาษาดี มีมารยาทงาม