![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
ครบรอบ 8 ปี ราชมงคลชมคลื่น
![ครบรอบ 8 ปี ราชมงคลชมคลื่น](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/1704468184762-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
ฉลองครบรอบ 8 ปี ราชมงคลชมคลื่น คณะผู้บริหาร และคณาจารย์ พร้อมใจร่วมทำบุญใหญ่
เมื่อวันศุกร์ที่ 5 มกราคม 2567 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.อุดมวิทย์ ไชยสกุลเกียรติ อธิการบดี เป็นประธานในงานทำบุญครบรอบ 8 ปี ราชมงคลชมคลื่น ณ อาคารปฏิบัติการโรงแรมและการท่องเที่ยว (ราชมงคลชมคลื่นหัวหิน) ทั้งนี้มี นายพลกฤต พวงวลัยสิน นายอำเภอหัวหิน ผู้ช่วยศาสตราจารย์นภาพร นาคทิม รองอธิการบดีประจำวิทยาเขตวังไกลกังวล หัวหน้าส่วนเอกชน คณะผู้บริหาร คณาจารย์ พนักงาน และแขกผู้มีเกียรติ เข้าร่วมพิธี โดยภายในงานได้จัดให้มีพิธีทางพราหมณ์ บวงสรวงศาลพระพรหม ศาลพระภูมิ เจ้าที่ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์อันเป็นที่เคารพของราชมงคลชมคลื่น ตลอดจนได้เชิญพระสงฆ์จำนวน 9 รูป จากวัดพุ อำเภอสามร้อยยอด ประกอบพิธีการทางศาสนาตามประเพณี เพื่อความสิริมงคล แก่ผู้เข้าร่วมงานอีกด้วย
#ราชมงคลรัตนโกสินทร์
#RMUTR