![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ สจล. จัดโครงการ “KENG-APT”
![คณะวิศวกรรมศาสตร์ สจล. จัดโครงการ “KENG-APT”](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2021/09/6A7CFCA8-1582-4A80-9838-CDDAC6D8773E-850x560.jpeg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
เพื่อเปิดโอกาสให้น้องๆได้ทดสอบความรู้ระดับอุดมศึกษาเบื้องต้น และเตรียมพร้อมเข้าสู่การศึกษาในระดับอุดมศึกษา ด้านวิศวกรรมศาสตร์ (ทั้งหลักสูตรปกติ และหลักสูตรนานาชาติ) คะแนนสอบที่ได้ สามารถเก็บสะสมเป็นหน่วยกิตเพื่อนำมาเทียบโอนเมื่อเข้าศึกษาในคณะวิศวกรรมศาสตร์ สจล. ชั้นปีที่ 1 ได้ (ไม่ต้องลงเรียนอีกรอบ) รวมถึงสามารถยื่นคะแนนสอบ KENG-APT นี้เพื่อประกอบให้คณะกรรมการพิจารณารับเข้าศึกษาต่อในชั้นปีที่ 1 ของคณะวิศวกรรมศาสตร์ได้อีกด้วย
ทั้งนี้สามารถรับข่าวสารการเปิดรับสมัครสอบต่างๆ ของโครงการต่างๆของทางคณะวิศวกรรมศาสตร์ สจล.
ติดตามข่าวการสมัครสอบได้ที่เพจ Undergraduate Academics Affairs, KMITL หรือทางอีเมลล์ที่ได้ตอบแบบสำรวจใน google form
Facebook Comments