![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
กินเด็ก
![กินเด็ก](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/414-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
“วันเด็ก” ปี 2567 นี้เด็ก ๆ ได้รับความสุขกันแบบจุกๆ ได้รับ สิทธิ์และอภิสิทธิ์ต่าง ๆ มากมาย แต่พ้นวันเด็กซึ่งเป็นวันเสาร์ ในสัปดาห์ที่ 2 ของเดือนมกราคมทุกปี ภายหลังสิ้นสุดวันเด็ก ความสุขของเด็ก ๆ บางคนก็มลายหายไป กลับสู่ภาวะความ ทุกข์ปกติ เพราะผู้ใหญ่ “กินเด็ก” นั่นเอง ซึ่งทุกฝ่ายจะต้อง ช่วยกันแก้ไขปัญหาเล่านี้ให้เด็ดขาดและเป็นไปอย่างยั่งยืน
ไม่ใช่เป็นแบบไฟใหม้ฟาง
อ่านต่อได้ในฉบับ
Facebook Comments