![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
กอ.รมน.จ.เพชรบุรี เปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการเสริมสร้างปราชญ์ร่วมใจสรรค์สร้างไทยเป็นหนึ่ง
![กอ.รมน.จ.เพชรบุรี เปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการเสริมสร้างปราชญ์ร่วมใจสรรค์สร้างไทยเป็นหนึ่ง](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/05/2504547_0-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
วันที่ 2 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. ณ ห้องประชุมศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้อำเภอเมืองเพชรบุรี พ.อ.กรกานต์ นาเวชวนิชกุล รอง ผอ.รมน.จ.เพชรบุรีเป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการเสริมสร้างปราชญ์ร่วมใจสรรค์สร้างไทยเป็นหนึ่ง โดยมี นางสาวคณึง ไข่ลือนาม วัฒนธรรมจังหวัดเพชรบุรี นายคมสัน สารแสน ผู้อำนวยศูนย์ส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดเพชรบุรี ร่วมพิธี
ทั้งนี้ ได้มอบหมายให้ พ.อ.สนอง ธัญญานนท์ หน.กลุ่มงานกิจการมวลชน กอ.รมน.จังหวัดเพชรบุรี ดำเนินการประชุมสานเสวนาปราชญ์ด้านวัฒนธรรมครูช่างสกุลเมืองเพชร ศิลปินร่วมสมัยและเครือข่ายท่องเที่ยวชุมชน และสกุลช่างเมืองเพชร เพื่อค้นหาปัญหาข้อขัดข้องและแนวทางสนับสนุนการสร้าง Soft Power ของประเทศ รวมถึงการสืบสาน รักษา และต่อยอด มรดกทางวัฒนธรรมเมืองเพชรบุรี อีกทั้งเป็นการพัฒนาสัมพันธ์แลกเปลี่ยนแนวคิด เสริมสร้างเครือข่ายปราชญ์เพื่อความมั่นคงของ กอ.รมน.จังหวัดเพชรบุรี ด้านวัฒนธรรม ให้ยั่งยืนและมั่นคงสืบไป