![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
กอ.รมน.จ.ขอนแก่น ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร เจริญพระพุทธมนต์ถวายพระพรชัยมงคลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภาฯ เนื่องในวันคล้ายวันประสูติ 7 ธันวาคม 2566 !!
![กอ.รมน.จ.ขอนแก่น ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร เจริญพระพุทธมนต์ถวายพระพรชัยมงคลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภาฯ เนื่องในวันคล้ายวันประสูติ 7 ธันวาคม 2566 !!](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/12/1871872_0-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
เมื่อวันที่ 7 ธันวาคม 2566 เวลา 08.00 น.พันเอก สุรพงษ์ ยอดอินทร์ รอง.ผอ. รมน.จังหวัด ขอนแก่นพร้อมด้วยพสกนิกรชาวจังหวัดขอนแก่น ประกอบพิธีทำบุญตักบาตรและเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระพรชัยมงคลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ณ วัดกลางพระอารามหลวง ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น โดยมี นายพันธ์เทพ เสาโกศล รองผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธี ซึ่งมีข้าราชการ และพสกนิกรชาวจังหวัดขอนแก่น ร่วมในพิธีอันเป็นมหามงคล ขอให้พระองค์ทรงมีพระชนมายุยิ่งยืนนาน พระวรกายสมบูรณ์แข็งแรงเป็นมิ่งขวัญของปวงชนชาวไทยตราบนานเท่านาน
Facebook Comments