![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
กลุ่มบริษัทบีทีเอส เชิญร่วมบริจาคปฏิทินตั้งโต๊ะเก่าในแคมเปญ “ฮีโร่ให้”
![กลุ่มบริษัทบีทีเอส เชิญร่วมบริจาคปฏิทินตั้งโต๊ะเก่าในแคมเปญ “ฮีโร่ให้”](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/1.png)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
โดยการเป็นผู้ให้อักษรเบรลล์
กลุ่มบริษัทบีทีเอส ขอเชิญชวนประชาชนและผู้โดยสาร ร่วมบริจาคปฏิทินตั้งโต๊ะเก่า ที่ไม่ใช้แล้ว ในแคมเปญ “ฮีโร่ให้” เพื่อส่งต่อให้กับศูนย์เทคโนโลยีการศึกษาเพื่อคนตาบอด มูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชินูปถัมภ์ เพื่อนำไปจัดทำสื่อการเรียนการสอนให้กับผู้พิการทางสายตาโดยแคมเปญดังกล่าวสอดคล้องกับกลยุทธ์ด้านความรับผิดชอบต่อสังคม (CSR) ของบริษัท
ในด้านการสนับสนุนการศึกษาที่มีคุณภาพและดูแลสังคมและสิ่งแวดล้อม ซึ่งโครงการนี้ส่งเสริมด้านการศึกษาให้กับผู้พิการทางสายตา พร้อมทั้งเป็นส่วนหนึ่งในการลดปริมาณขยะและใช้ทรัพยากรให้เกิดประโยชน์สูงสุด
ทั้งนี้ สามารถร่วมบริจาคได้ที่ กล่องรับบริจาคบนสถานีรถไฟฟ้าบีทีเอส 8 สถานี ได้แก่ สถานีพญาไท (N2), สถานีอนุสาวรีย์ฯ (N3), สถานีอารีย์ (N5), สถานีหมอชิต (N8), สถานีสยาม (CEN), สถานีห้าแยกลาดพร้าว (N9), สถานีศาลาแดง (S2) และสถานีช่องนนทรี (S3) ได้ตั้งแต่วันนี้ – วันที่ 8 มีนาคม 2567