![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/06/แก้ปัญหาคอม.jpg)
กรมพลศึกษา จับมือ ส.ซอฟท์เทนนิส จัดแข่งขันระหว่างโรงเรียน รุ่น 12-18 ปี ระหว่างวันที่ 2-3 ธ.ค. 66
![กรมพลศึกษา จับมือ ส.ซอฟท์เทนนิส จัดแข่งขันระหว่างโรงเรียน รุ่น 12-18 ปี ระหว่างวันที่ 2-3 ธ.ค. 66](https://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2023/12/1701425967098-850x560.jpg)
![Digiqole ad](http://bangkok-today.com/wp-content/uploads/2024/01/Nishikawa_Banner728x90px.gif)
กรมพลศึกษา ร่วมกับ สมาคมกีฬาซอฟท์เทนนิสแห่งประเทศไทย จัดการแข่งขันซอฟท์เทนนิสระหว่างโรงเรียน รุ่น 12 ปี 15 ปี 18 ปี ชาย – หญิง ระดับประถมศึกษา และมัธยมศึกษา วันที่ 2 – 3 ธ.ค.66 ที่สนามซอฟท์เทนนิสมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี ปทุมธานี
ดร.พัฒน์พงศ์ พงษ์สกุล ผอ.สำนักการกีฬา กรมพลศึกษา ร่วมกับนายบรรลือชัย ผิวสานต์ นายกสมาคมกีฬาซอฟท์เทนนิสแห่งประเทศไทย นายสุรศักดิ์ นาคนาคา เลขาธิการสมาคมกีฬาซอฟท์เทนนิสแห่งประเทศไทย ร่วมกันแถลงข่าวการแข่งขันซอฟท์เทนนิสกีฬาระหว่างโรงเรียน รุ่นอายุ 12 ปี 15 ปี 18 ปี ชาย-หญิง ระหว่างวันที่ 2 – 3 ธ.ค.66 ที่สนามเทนนิส มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี คลองหก ปทุมธานี
โดย ดร.พัฒน์พงศ์ พงษ์สกุล ผอ.สำนักการกีฬา กรมพลศึกษา กล่าวว่าการจัดการแข่งขันรายการนี้ถือเป็นการปูทางสร้างฐานนักกีฬาซอฟท์เทนนิสให้เพิ่มมากขึ้น ซึ่งจะเป็นปัจจัยในการบรรจุกีฬาซอฟท์เทนนิสเข้าเป็นชนิดกีฬาที่มีการชิงชัยในกีฬานักเรียนนักศึกษาแห่งประเทศไทย ซึ่งกรมพลศึกษาเป็นเจ้าภาพจัดแข่งขันทุกปี
ทางด้านนายบรรลือชัย ผิวสานต์ นายกสมาคมกีฬาซอฟท์เทนนิสแห่งประเทศไทย กล่าวขอบคุณอธิบดีกรมพลศึกษาและผู้บริหารทุกท่านที่เห็นด้วยกับแนวทางการบรรจุกีฬาซอฟท์เทนนิสในการแข่งขันกีฬานักเรียนนักศึกษาแห่งประเทศไทย และยินดีปฏิบัติในแนวทางการจัดการแข่งขันซอฟท์เทนนิสกีฬาระหว่างโรงเรียน เพื่อเพิ่มประชากรซอฟท์เทนนิส
พร้อมกล่าวทิ้งท้ายเชิญชวนแฟนกีฬามาร่วมชมร่วมเชียร์เป็นกำลังใจให้กับนักกีฬาที่เข้าร่วมในการแข่งขันซอฟท์เทนนิสกีฬาระหว่างโรงเรียน รุ่น 12 ปี 15 ปี รุ่น 18 ปี ชาย-หญิง ในวันที่ 2 – 3 ธ.ค.66 ที่สนามเทนนิส มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล คลองหก ปทุมธานี เริ่ม 09.00 น.เป็นต้นไป และยังมีเพิ่มเติมในการแข่งขันรุ่นทั่วไป ชาย-หญิง และรุ่นสูงอายุอีกด้วย